Nghệ sĩ Na Young Hee

Na Young Hee

  1300
Na Young Hee
Tên: Na Young Hee
Tên thật: 나영희 / Na Young Hee (Na Young Hui)
Nickname: Nah Young Hee
Nghề nghiệp: Diễn viên
Ngày sinh: 03/05/1961
Nơi sinh: Boeun-gun, Chungcheongbuk, Hàn Quốc
Chòm sao: Xử Nữ - Virgo
Công ty quản lý: Neos Entertainment



Na Young Hee là nữ diễn viên của màn ảnh Hàn. Diễn xuất của bà để lại ấn tượng với đông đảo khan giả.

Na Young Hee là diễn viên phụ xuất sắc của màn ảnh Hàn Quốc.

 

Phim truyền hình
What Happens to My Family? (KBS2, 2014)
Fated to Love You (MBC) (MBC, 2014)
Mother's Garden (MBC, 2014)
Noble Woman (JTBC, 2014)
You Who Came From the Stars (SBS, 2013)
Good Doctor (KBS2, 2013)
The Birth of a Family (SBS, 2012)
Rooftop Prince (SBS, 2012)
You Who Rolled In Unexpectedly (KBS, 2012)
The Women of Our Home (KBS1, 2011)
Baby-faced Beauty (KBS2, 2011)
Paradise Ranch (SBS, 2011)
Gloria (MBC, 2010)
Oh! My Lady (SBS, 2010) cameo
A Good Day for the Wind to Blow (KBS1, 2010)
The Woman Who Still Wants to Marry (MBC, 2010) khách mời
Style (SBS, 2009)
Queen of Housewives (MBC, 2009)
The World That They Live In (KBS2, 2008)
Family's Honor (SBS, 2008)
Returned Earthen Bowl (KBS2, 2008)
In-Soon is Pretty (KBS2, 2007)
Miracle (MBC, 2006)
Queen of the Game (SBS, 2006)
The Invisible Man (KBS2, 2006)
Hello, God (KBS2, 2006)
The Youth in Bare Foot (MBC, 2005)
Wedding (KBS2, 2005)
Sad Love Song (MBC, 2005)
Escape From Unemployment (SBS, 2003)
Independence Gate (KBS1, 1984)
 
Phim điện ảnh
Hello Schoolgirl (2008) khách mời
Can't Live Without Robbery (2002)
 
Giải thưởng và đề cử:
2009 SBS Drama Awards: Diễn viên phụ xuất sắc (Style)
2009 MBC Drama Awards: Golden Acting Award (Queen of Housewives)