Nghệ sĩ Kim Gab Soo

Kim Gab Soo

  397
Kim Gab Soo
Tên: Kim Gab Soo
Tên thật: 김갑수
Nickname: Kim Kab Soo / Kim Gab Soo / Kim Gab Su
Nghề nghiệp: Diễn viên
Chiều cao: 173cm
Cân nặng: 64kg
Ngày sinh: 07/04/1957
Nơi sinh: Hàn Quốc
Chòm sao: Bạch Dương - Aries
Gia đình: Con gái
Công ty quản lý: HUNUS Creative



Kim Gab Soo là diễn viên nổi danh trong làng giải trí Hàn Quốc. Ông được biết đến qua các bộ phim như All My Love, Cinderella's Sister, IRIS...

Kim Gab Soo là diễn viên của xứ sở kim chi. Ông trực thuộc công ty giải trí nổi tiếng HUNUS Creative.

 

Phim truyền hình

    Maids (JTBC, 2014)

    Iron Man (KBS2, 2014)

    Marriage, Not Dating (tvN, 2014)

    Inspiring Generation (KBS2, 2014)

    Birth Secret (SBS, 2013)

    IRIS II (KBS2, 2013)

    Lee Soon Shin is the Best (KBS2, 2013)

    Jeon Woo Chi (KBS2, 2012)

    All My Love (MBC, 2010)

    Home Sweet Home (MBC, 2010)

    After the Opera (KBS2, 2010)

    Housewife Kim Kwang Ja's Third Activities (MBC, 2010)

    Sungkyunkwan Scandal (KBS2, 2010)

    Secret Investigation Record (tvN, 2010)

    Cinderella's Sister (KBS2, 2010)

    Merchant Kim Man Deok (KBS1, 2010)

    Chuno (KBS2, 2010)

    Jejoongwon (SBS, 2010)

    IRIS (KBS2, 2009)

    Hometown Legends (KBS2, 2009)

    Soul (MBC, 2009)

    Partner (KBS2, 2009)

    The World That They Live In (KBS2, 2008)

    Tazza (SBS, 2008)

    When It's At Night (MBC, 2008)

    Don't Ask Me About the Past (OCN, 2008)

    Dae Wang Sejong (KBS1, 2008)

    The Innocent Woman (KBS2, 2007)

    Get Karl! Oh Soo Jung (SBS, 2007)

    Time Between Dog and Wolf (MBC, 2007)

    Ground Zero (MBC, 2007)

    Drama City GOD (KBS2, 2007)

    By My Side (MBC, 2007)

    When Spring Comes (KBS2, 2007)

    Yeon Gae Somun (SBS, 2006)

    Alone in Love (SBS, 2006)

    The Invisible Man (KBS2, 2006)

    Wolf (MBC, 2006)

    The Youth in Bare Foot (MBC, 2005)

    Hometown Station (KBS1, 2005)

    Resurrection (KBS2, 2005)

    Land (SBS, 2004)

    Emperor of the Sea (KBS2, 2004)

    Drama City Blue Skies of Jeju Island (KBS2, 2004)

    The Age of Heroes (MBC, 2004)

    Butterfly (MBC, 2004)

    Merry Go Round (MBC, 2003)

    A River Flows Through Everyone's Heart (KBS1, 2003)

    Age of Warriors (KBS1, 2003)

    Times of Purity (SBS, 2002)

    Special Warrant 203 (KBS2, 2001)

    Stepmother (KBS1, 2001)

    Orient Theatre (KBS2, 2001)

    Emperor Wang Gun (KBS1, 2000)

    Sad Temptation (KBS2, 1999)

    House Above the Waves (SBS, 1999)

    Dazzling Dawn (KBS1, 1995)

    A Powerful Sword (KBS2, 1993)

    And So Flows History (KBS1, 1989)

 

Phim điện ảnh

    Accomplice (2013)

    The Last Blossom (2011)

    The Showdown (2011)

    Iris: The Movie (2010)

    I Saw the Devil (2010)

    Where Are You Going? (2009)

    Detective Mr. Gong (2006)

    Typhoon (2005)

    She's On Duty (2005)

    Flying Boys (2004)

    Spin Kick (2004)

    He Was Cool (2004)

    Mutt Boy (2003)

    A Tale of Two Sisters (2003)

    4 Toes (2002)

    KT (2002)

    This is Law (2001)

    Bungee Jumping of their Own (2001)

 

Giải thưởng

    2011 MBC Entertainment Awards: giải thưởng diễn viên xuất sắc hàng đầu (All My Love)

    2010 KBS Drama Awards: giải thưởng diễn viên xuất sắc (Cinderella's Sister)