Nghệ sĩ Sakurai Takahiro

Sakurai Takahiro

  1168
Sakurai Takahiro
Tên: Sakurai Takahiro
Tên thật: 櫻井 孝宏
Nickname: Sakupyon, Takapiro, Sakku, Saku-chan
Nghề nghiệp: Diễn viên
Chiều cao: 176cm
Ngày sinh: 13/06/1974
Nơi sinh: Okazaki, Aichi
Chòm sao: Song Tử - Gemini
Công ty quản lý: INTENTION
Công ty quản lý cũ: 81 Produce



Sakurai Takahiro bắt đầu làm seiyuu từ năm 1996. Anh là người lồng tiếng cho nhân vật Edward Cullen khi Twilight Saga được chiếu tại Nhật Bản.

- Sakurai Takahiro nhận vai chính đầu tiên là Ukiya Shun trong Gate-keepers năm 2000. Hầu hết các vai diễn mà Takahito đảm nhận là những anh chàng đẹp trai và hấp dẫn hoặc các anh hùng. Anh cũng đã hai lần lồng tiếng nhân vật nữ trong hai bộ phim là Soredemo Machi wa Mawatteiru và Musashi Gun-doh.

- Sakurai Takahiro  đã chấm dứt hợp đồng với 81 Produce và hoạt động tự do trước khi gia nhập INTENTION vào ngày 20/7/2014, đây là công ty do người bạn thân Suzumura Kenichi của anh thành lập.

- Sakurai có nuôi một con mèo tên là Hiyori. Anh có sở thích lặn biển, mua sắm, lướt sóng và sưu tầm đĩa hát.

- Năm 2006, Sakurai đã gây tra một cuộc tranh cãi lớn dẫn đến việc phải công khai xin lỗi và tạm dừng hoạt động một thời gian.

Những amine đã tham gia lồng tiếng

Leone; Waldegald vai Bakusō Kyōdai Let's & Go!!  (1996)
Sand; Semi-Final Announcer vai Pokémon  (1997)
Kagerou vai Ah My Goddess: Being Small is Convenient  (1998)
Kouichi Kouno vai Cardcaptor Sakura  (1998)
Abel vai Hamos: The Green Chariot  (1998)
Ralph vai Master Keaton  (1998)
Soldier vai The Mysterious Cities of Gold  (1998)
Tentomon, Phantomon, Scorpiomon vai Digimon Adventure  (1999
THUNDERS member vai Initial D Second Stage  (1999)
Yoshihiko "Santa" Nagai vai Sensual Phrase  (1999)
Hilts vai Zoids: Chaotic Century  (1999)
Delinquent B vai Boogiepop Phantom  (2000)
Tentomon vai Digimon Adventure 02  (2000)
Shun Ukiya vai Gate Keepers  (2000)
Host vai Gravitation  (2000)
AD vai Pocket Monsters  (2000)
Gô Ichimonji vai Shin Getter Robo vs Neo Getter Robo  (20000
Genbu no Shin vai Angel Tales  (2001))
Tonny vai Beyblade  (2001)
Joe Shimamura/009) vai Cyborg 009)  (2001)
Great Muscle vai Galaxy Angel  (2001)
Hiroto Amagiwa vai Gene Shaft  (2001)
Kaoru Kishimoto vai Hikaru no Go  (2001)
Kasumi Senta vai Kasumin  (2001)
Noriyuki Akechi vai Offside  (2001)
Sasame vai Prétear  (2001)
Chie-tako vai Slayers Premium  (2001)
Gabriel Celeste vai Star Ocean EX  (2001)
Bit Cloud vai Zoids: New Century Zero  (2001)
Kagami Kyoji vai GetBackers  (2002)
Boma vai Heat Guy J  (2002)
Seto Ichitaka vai I"s(OVA)  (2002)
Sosuke Oshiba vai Mao Dante  (2002)
Chikku vai Mirmo de Pon!  (2002)
Hiroaki Shibata vai Ojamajo Doremi Dokkān  (2002)
Fakir vai Princess Tutu  (2002)
Kubira vai Samurai Deeper Kyo  (2002)
Sui vai Tokyo Underground  (2002)
Takashi Kamiyama vai Cromartie High School  (2003)
Kazuya Watari vai Guardian Hearts  (2003)
Leon Oswald vai Kaleido Star  (2003)
Arihiko Inui vai Lunar Legend Tsukihime  (2003)
Loki (lúc lớn) vai The Mythical Detective Loki Ragnarok  (2003)
Susumu Yamazaki vai Peacemaker Kurogane  (2003)
Genbu no Shin vai Saint Beast  (2003)
Double Face (Sideways) vai Transformers Armada  (2003)
Kiyomaro Takamine vai Zatch Bell!  (2003)
Kuls Pristo vai Cho Henshin CosPrayers  (2004)
Kurokawa vai Diamond Daydreams  (2004)
Yuuri Shibuya & Morgif vai Kyo Kara Maoh!  (2004)
Orpherus Fürst von Marmelade nahe Gorz vai Meine Liebe  (2004)
Reiji Azuma/ Zwei vai Phantom - The Animation  (2004)
Haruka vai Tactics  (2004)
Seiji Midou vai Tsukuyomi -Moon Phase-  (2004)
Gene vai Zoids: Fuzors  (2004)
Misaki vai Gakuen Alice  (2004)
Takuya Masubuchi vai Detective Conan  (2004)
Shigeki Kobayakawa vai Absolute Boy  (2005)
Jenos Hazard vai Black Cat  (2005)
Izuru Kira vai Bleach  (2005)
Kamikura Hiroki[1] vai Canvas 2  (2005)
Ray Langlen vai Gun X Sword  (2005)
Shu Momose vai Pani Poni Dash!  (2005)
Shirosaki vai Rozen Maiden Träumend  (2005)
Dragon Shiryu vai Saint Seiya Hades: Inferno  (2005)
Fuuta Kitamura (ep.13)) vai Suki na Mono wa Suki Dakara Shouganai  (2005)
Walter Delques vai Tales of Legendia  (2005)
Cloud Strife vai Final Fantasy VII Advent Children  (2005)
Cloud Strife vai Last Order: Final Fantasy VII  (2005)
Haseo[2] vai .hack//Roots  (2006)
The Medicine Seller vai Ayakashi: Samurai Horror Tales  (2006)
Jirou Mochizuki vai Black Blood Brothers  (2006)
Suzaku Kururugi[3)] vai Code Geass: Lelouch of the Rebellion  (2006)
Yū Kanda vai D.Gray-man  (2006)
Macchiatto vai D.I.C.E.  (2006)
Endou Kazuki vai Gakuen Heaven  (2006)
Naoki Enomoto vai Major  (2006)
Kojiro Sasaki vai Musashi Gundoh  (2006)
Jin Tsurusawa vai Innocent Venus  (2006)
Kurobara no Ouji vai Karin  (2006)
Maximilien Robespierre vai Le Chevalier D'Eon  (2006)
Michel/Gilles vai Legend of the Glass Fleet  (2006)
Shadow Jun vai Ring ni Kakero  1: Nichibei Kessen Hen  (2006)
Toga Vital vai Zegapain  (2006)
Guiche vai Zero no Tsukaima  (2006)
Ryūkō vai Jyūshin Enbu - Hero Tales  (2007)
Eiji Kai vai Kimikiss  (2007)
The Medicine Seller vai Mononoke  (2007)
Sasori vai Naruto Shippuuden  (2007)
Genbu no Shin vai Saint Beast: Kouin Jojishi Tenshi Tan  (2007)
Guiche vai Zero no Tsukaima: Futatsu no Kishi  (2007)
Shito Tachibana vai Zombie-Loan  (2007)
Suzaku Kururugi vai Code Geass: Lelouch of the Rebellion R2  (2008)
Alzeid vai Hatenkō Yūgi  (2008)
Misaki Takahashi vai Junjou Romantica  (2008)
Dragon Shiryu vai Saint Seiya The Hades: Elysion  (2008)
Neeba vai The Tower of Druaga: the Aegis of URUK  (2008)
Guiche vai Zero no Tsukaima: Princesse no Rondo  (2008)
Misaki Takahashi vai Junjou Romantica  2  (2008)
Yuuri Shibuya & Morgif vai Kyou Kara Maoh!  (2008)
Meme Oshino vai Bakemonogatari  (2009)
Kira Izuru and Wabisuke vai Bleach  (2009)
Azuma Yuuhei vai Cross Game  (2009)
Sogabe Hiroyuki vai Hatsukoi Limited  (2009)
Echo Of Death vai Seitokai no Ichizon  (2009)
Kudo Shougo vai Shangri-La  (2009)
Hikaru Genji vai Genji Monogatari Sennenki  (2009)
Faldio Landzaat vai Valkyria Chronicles  (2009)
Keigo Hayama vai Chu-Bra!!  (2010)
Dorulumon vai Digimon Xros Wars  (2010)
Yaichi vai House of Five Leaves  (2010)
Tokugawa Yoshihiko vai Hyakka Ryouran Samurai Girls  (2010)
Claude Faustus vai Kuroshitsuji II  (2010)
Kubinashi vai Nurarihyon no Mago  (2010)
Kei Agemaki vai Otome Yōkai Zakuro  (2010)
Uki Isohata vai Soredemo Machi wa Mawatteiru  (2010)
Tiir Rumibul vai The Legend of the Legendary Heroes  (2010)
Blurr vai Transformers: Animated  (2010)
Ruruta vai Tatakau Shisho - The Book of Bantorra  (2010)
Luka Crosszeria vai Uragiri wa Boku no Namae wo Shitteiru (Betrayal Knows My Name)  (2010)
Atsumu Matsuyuki vai Anohana: The Flower We Saw That Day  (2011)
Masakaki vai [C]  (2011)
Armand Jeremiah vai Dantalian no Shoka  (2011)
Framboise Charle vai Dog Days  (2011)
Hiroaki Kuwahara "Hiro" vai Kami-sama no Memo-chou  (2011)
Kubinashi vai Nura: Rise of the Yokai Clan  (2011)
Rook Banjo Crossfield vai Phi Brain: Puzzle of God  (2011)
Jeel vai Tegami Bachi Reverse  (2011)
Coco vai Toriko  (2011)
Kyosuke Masuda vai High Score  (2011)
Natsume's Adoptive Brother trong tập 12 vai Natsume Yuujinchou San  (2011)
Griffith[4)] vai Berserk Film Trilogy  (2012)
Hanzō Hattori vai Brave  (10  (2012)
Yuusuke Tabata vai Daily Lives of High School Boys  (2012)
Dorulumon and Tentomon vai Digimon Xros Wars: The Young Hunters Who Leapt Through Time  (2012)
Sasori vai Rock Lee & His Ninja Pals  (2012)
Rook Banjo Crossfield vai Phi Brain: Puzzle of God Season 2  (2012)
Shirokuma (Polar Bear) vai Shirokuma Café  (2012)
Guiche vai Zero no Tsukaima F  (2012)
Blue Knight/Blue King vai Accel World  (2012)
Shougo Mikadono vai Kono Naka ni Hitori, Imōto ga Iru!  (2012)
Hanzō Hattori vai The Ambition of Oda Nobuna  (2012)
Framboise Charle vai Dog Days  (2012)
Urara vai Tsuritama  (2012)
Sting Eucliffe vai Fairy Tail  (2012)
Yamato Kurosawa vai Suki-tte Ii na yo.  (2012)
Ja'far vai Magi: The Labyrinth of Magic  (2012)
Izumo Kusanagi vai K  (2012)
Jin Mitaka vai Sakura-sō no Pet na Kanojo  (2012)
Shogo Makishima vai Psycho-Pass  (2012)
Alcor (Anguished One) vai Devil Survivor 2: The Animation  (2013)
Janua Ein vai Senyū  (2013)
Crusty vai Log Horizon  (2013)
Tokugawa Yoshihiko vai Hyakka Ryouran Samurai Bride  (2013)
Yasaburō Shimogamo[5] vai Uchōten Kazoku  (2013)
Taishi Ichimiya vai Servant x Service  (2013)
Kazuhito Harumi vai Dog & Scissors  (2013)
Leon Kuwata vai Danganronpa: The Animation  (2013)
Joe Okada vai Dokidoki! PreCure  (2013)
Kazuya Miyuki vai Ace of Diamond  (2013)
Ja'far vai Magi: The Kingdom of Magic  (2013)
Shin vai Unbreakable Machine-Doll  (2013)
Lun Hu vai Kingdom Season  (2  (2013)
Bizon Gerafil vai Buddy Complex  (2014)
Rabou vai Noragami  (2014)
Shidō Dairenji (Yashamaru) vai Tokyo Ravens  (2014)
Akechi Mitsuhide vai Nobunaga the Fool  (2014)
Ataru Mizorogi vai Riddle Story of Devil  (2014)
Akane Hoshi vai Soul Eater Not!  (2014)
Norio Kunato vai Knights of Sidonia  (2014)
Bardwin Cecil Ifrikia (Bard) vai The World is Still Beautiful  (2014)
Shin Acura vai Chaika - The Coffin Princess  (2014)
Yu Nabae vai Baby Steps  (2014)
Takenaka Shigeharu vai Nobunaga Concerto  (2014)
Trillram vai Aldnoah.Zero  (2014)
Schlein Richthofen vai Shirogane no Ishi Argevollen  (2014)
Uta[6)] vai Tokyo Ghoul  (2014)
Bizon Gerafil / Evgeni Kedar vai Buddy Complex Kanketsu-hen: Ano Sora ni Kaeru Mirai de  (2014)
Shin Acura vai Chaika - The Coffin Princess: Avenging Battle  (2014)
Kyouya Sata vai Ōkami Shōjo to Kuro Ōji  (2014)
Yūji Kazami vai Grisaia no Kajitsu  (2014)
Inugami vai Gugure! Kokkuri-san  (2014)
Shirasu Kinjō vai Donten ni Warau  (2014)
Sho Hinakawa vai Psycho-Pass  (2  (2014)
Crusty vai Log Horizon  (2  (2014)
Kang Tae Jun vai Akatsuki no Yona  (2014)
Griamor vai Nanatsu no Taizai  (2014)
Lucifer vai Rage of Bahamut: Genesis  (2014)
Uta vai Tokyo Ghoul √A  (2015)
Shimada vai Death Parade  (2015)
Bernard vai Maria the Virgin Witch  (2015)
Corporal Glue vai Miritari!  (2015)
Framboise Charle vai Dog Days  (2015)
K vai Absolute Duo  (2015)
Ryusuke Higo vai Detective Conan  (2015)
《C》 vai Minna Atsumare! Falcom Gakuen SC  (2015)
Nogame Takezou vai Shirobako  (2015)
Yūma Toba vai Tsubasa to Hotaru  (2015)
Ferid Bathory vai Seraph of the End  (2015)
Norio Kunato vai Sidonia no Kishi: Dai-kyū Wakusei Sen'eki  (2015)
Satoshi Isshiki vai Food Wars: Shokugeki no Soma  (2015)
Noboru Taki vai Hibike! Euphonium  (2015)
Yu Nabae vai Baby Steps Season 2  (2015)
Yūji Kazami vai Le Labyrinthe de la Grisaia, Le Eden de la Grisaia  (2015)
Miyuki Kazuya vai Diamond no Ace Second Season  (2015)
Marco Adriano vai Gangsta.  (2015)
Akechi vai Rampo Kitan: Game of Laplace  (2015)
Misaki Takahashi vai Junjo Romantica 3)  (2015)
Ruki Mukami vai Diabolik Lovers More, Blood  (2015)
Izumo Kusanagi vai K: Return of Kings  (2015)
Zombieman vai One-Punch Man  (2015)
Ferid Bathory vai Seraph of the End: Battle in Nagoya  (2015)
Osomatsu vai Mr. Osomatsu  (2015)
McGillis Fareed vai Mobile Suit Gundam: Iron-Blooded Orphans  (2015)
Ougi vai Utawarerumono: Itsuwari no Kamen  (2015)
Gieve vai World Trigger: Isekai Kara no Tobosha  (2015)
Ernest Fairclough vai The Asterisk War  (2015)
Saitou Shimaru vai Gintama°  (2015)
Akiteru Tsukishima vai Haikyū!! Season 2  (2015)
Tomoe Yagami vai Prince of Stride Alternative  (2016)
Tosaki vai Ajin: Demi-Human  (2016)
Santa Claus vai Divine Gate  (2016)
Hironori Yanagisawa vai Sekkō Boys  (2016)
Sōichirō Sena vai Active Raid: Kidou Kyoushuushitsu Dai Hachi Gakari  (2016)
Charao vai Please Tell Me! Galko-chan  (2016)
Ja'far vai Magi: Adventure of Sinbad  (2016)
Rohan Kishibe[7)] vai JoJo's Bizarre Adventure: Diamond Is Unbreakable  (2016)
Reigen Arataka vai Mob Psycho  (100  (2016)
Kanade Takahashi vai First Love Monster  (2016)
Francis Scott Key Fitzgerald vai Bungo Stray Dogs  (2016)
Tazaki vai Joker Game  (2016)
Haru no Hakobiya vai Flying Witch  (2016)
Griffith/Femto vai Berserk  (2016)
Valbero vai 91 Days  (2016)
Yūta Usui vai Days  (2016)
Isshiki Satoshi vai Food Wars! Shokugeki no Soma: The Second Plate  (2016)
Sōichirō Sena vai Active Raid: Kidou Kyoushuushitsu Dai Hachi Gakari  (2nd  (2016)
Shagard vai Arslan Senki: Fuujin Ranbu  (2016)

Nguồn