Nghệ sĩ Tôn Tuệ Tuyết

Tôn Tuệ Tuyết

  1563
Tôn Tuệ Tuyết
Tên: Tôn Tuệ Tuyết
Tên thật: 孫慧雪 (孙慧雪) / Suen Wai Shuet (Sun Hui Xue)
Nickname: Snow Suen
Nghề nghiệp: Diễn viên
Chiều cao: 162cm
Cân nặng: 47kg
Ngày sinh: 11/07/1982
Nơi sinh: Hồng Kông
Chòm sao: Cự Giải - Cancer
Công ty quản lý: TVB



Tôn Tuệ Tuyết là nữ diễn viên của Hồng Kông. Cô được khán giả yêu thích nhờ sở hữu gương mặt xinh đẹp và khả năng diễn xuất tốt.

Phim truyền hình

    Witness Insecurity (TVB, 2012)

    In the Eye of the Beholder (TVB, 2010)

    My Better Half (TVB, 2010)

    A Watchdog's Tale (TVB, 2010)

    The Beauty of the Game (TVB, 2009)

    Beyond the Realm of Conscience (TVB, 2009)

    Born Rich (TVB, 2009)

    In the Chamber of Bliss (TVB, 2009)

    A Bride for a Ride (TVB,2009)

    The Threshold of a Persona (TVB, 2009)

    D.I.E. Again (TVB, 2009)

    The King of Snooker (TVB, 2009)

    The Gem of Life (TVB, 2008)

    Your Class or Mine (TVB, 2008)

    Love Exchange (TVB, 2008)

    Moonlight Resonance (TVB, 2008)

    When a Dog Loves a Cat (TVB, 2008)

    Forensic Heroes II (TVB, 2008)

    A Journey Called Life (TVB, 2008)

    D.I.E. (TVB, 2008)

    The Seventh Day (TVB, 2008)

    Wasabi Mon Amour (TVB, 2008)

    The Gentle Crackdown II (TVB, 2008)

    War of In-Laws II (TVB, 2008)

    Word Twisters' Adventures (TVB, 2007)

    The Ultimate Crime Fighter (TVB, 2007)

 

Thông tin bên lề

     Cô từng theo học tại The MCHK Wesley College, City University of Hong Kong
     Ngôn ngữ: tiếng Quảng Đông, Quan Thoại, và tiếng Anh