Nghệ sĩ Mã Quốc Minh

Mã Quốc Minh

  492
Mã Quốc Minh
Tên: Mã Quốc Minh
Tên thật: 馬國明 (马国明) / Ma Kwok Ming (Ma Guo Ming)
Nickname: Kenneth Ma
Nghề nghiệp: Diễn viên
Chiều cao: 183cmm
Cân nặng: 72kg
Ngày sinh: 13/02/1974
Nơi sinh: Hồng Kông
Chòm sao: Bảo Bình - Aquarius
Công ty quản lý: TVB



Mã Quốc Minh là nam diễn viên của Hồng Kông. Ngoài sự nghiệp diễn xuất thì con đường âm nhạc của anh cũng có những thành công nhất định.

Mã Quốc Minh là nam diễn viên và ca sĩ Hồng Kông. Anh khởi nghiệp khá muộn so với các nghệ sĩ khác khi đang làm kỹ sư cơ khí. Anh từng góp mặt trong bộ phim truyền hình Ghost Dragon of Cold Mountain của đài truyền hình TVB cùng nhiều tác phẩm chế tác lớn khác. Hiện anh là diễn viên hạng A của TVB, nhưng lại tạo ấn tượng khi tham gia vai phản diện.

 

Phim truyền hình

    Lord of Shanghai (TVB, 2015)

    Rogue Emperor (TVB, 2015)

    Ghost Dragon of Cold Mountain (TVB, 2014)

    The Hippocratic Crush II (TVB, 2013)

    Season of Love (TVB, 2013)

    Silver Spoon, Sterling Shackles (TVB, 2013)

    Three Kingdoms RPG (TVB, 2012)

    Tiger Cubs (TVB, 2012)

    The Hippocratic Crush (TVB, 2012)

    The Life and Times of a Sentinel (TVB, 2011)

    The Other Truth (TVB, 2011, khách mời)

    Grace Under Fire (TVB, 2011)

    Can't Buy Me Love (TVB, 2010)

    The Mysteries of Love (TVB, 2010)

    A Fistful of Stances (TVB, 2010)

    Born Rich (TVB, 2009)

    In the Chamber of Bliss (TVB, 2009)

    Man in Charge (TVB, 2008)

    The Four as Tit Sau / Tie Shou (TVB, 2008)

    Your Class or Mine (TVB, 2008, khách mời)

    Speech of Silence (TVB, 2008)

    The Money-Maker Recipe (TVB, 2008, khách mời)

    D.I.E. (TVB, 2008)

    The Master of Tai Chi (TVB, 2008)

    Survivor's Law II (TVB, 2008)

    The Family Link (TVB, 2007)

    The Brink of Law (TVB, 2007)

    Love Guaranteed (TVB, 2006)

    To Grow with Love (TVB, 2006)

    La Femme Desperado (TVB, 2006)

    Into Thin Air (TVB, 2005)

    The Herbalist's Manual (TVB, 2005)

    Scavenger's Paradise (TVB, 2005)

    Misleading Track (TVB, 2005)

    Lost in the Chamber of Love (TVB, 2005)

    Wong Fei Hung - Master of Kung Fu (TVB, 2005)

    Dream of Colours (TVB, 2004)

    Net Deception (TVB, 2004)

    The Vigilante in the Mask (TVB, 2004)

    Triumph in the Skies (TVB, 2003)

    The Driving Power (TVB, 2003)

    Survivor's Law (TVB, 2003)

    Not Just a Pretty Face (TVB, 2003)

    Golden Faith (TVB, 2002, cameo)

    Eternal Happiness (TVB, 2002)

    Treasure Raiders (TVB, 2002)

    Burning Flame II (TVB, 2002)

    Slim Chances (TVB, 2002)

    Virtues Of Harmony (TVB, 2001-2002, Tập 11)

    Police Station No. 7 (TVB, 2002)

    The Legendary Four Aces (TVB, 2000)

 

Nhạc phim truyền hình

    Man Behind the Scene cùng với Matthew Ko, bài hát chủ đề cho bộ phim Man in Charge (2009)

    Storm cùng với Raymond Lam, Ron Ng và Sammul Chan, bài hát chủ đề cho bộ phim The Four (2008)

    Choose Me, bài hát chủ đề cho bộ phim Survivor's Law II (TVB, 2008)

 

Thông tin bên lề

     Anh từng theo học tại Đại học British Columbia, chuyên ngành Cơ khí
     Sở thích: Ca hát